'അബിസ്മൽ' അല്ലെങ്കിൽ 'ലോകോത്തര'? പോൾ പോഗ്ബയെ തെറ്റിദ്ധരിക്കുന്നത് നിർത്തുക – Football365.com

<വിഭാഗം>

മറ്റേതൊരു കാര്യത്തെയും പോലെ ഗ്രേം സ ness നെസിനായി ദിവസം ആരംഭിച്ചു. അയാൾ ഉറങ്ങുന്നില്ല, കാത്തിരിക്കുന്നു, ഇരുണ്ട മുറിയുടെ മൂലയിൽ സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ഒരു കസേരയിൽ ഇരിക്കുന്നു. പുറത്തുനിന്നുള്ള ചിർ‌പ്സിന്റെ ആദ്യ കോറസിലേക്ക് അദ്ദേഹം എഴുന്നേറ്റു, തിരശ്ശീലകൾ തുറക്കുന്നു, വീട്ടിലെ എല്ലാ ലൈറ്റ് ബൾബുകളും തിരികെയെത്തിക്കുന്നു, ഒപ്പം തന്റെ മുൻ മിഡ്‌ഫീൽഡ് എതിരാളികളുടെ തകർന്ന ശരീരങ്ങളിൽ വിരുന്നു കഴിക്കാൻ തുടങ്ങുന്നു. പോൾ പോഗ്ബയെ ഗ്യാസ്ലൈറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ശ്രമങ്ങളുടെ അനന്തരഫലങ്ങൾ പരിശോധിക്കാൻ അദ്ദേഹം തയ്യാറാകുന്നില്ല – ആദ്യമായിട്ടല്ല – അയോസിഫ് റൊട്ടാരിയുവിന്റെ തുടയിലേക്ക്.

‘ഞാൻ ഇന്ന് മാഞ്ചസ്റ്റർ യുണൈറ്റഡിന്റെ ഡ്രസ്സിംഗ് റൂമിൽ ഇരിക്കുകയാണെങ്കിൽ, റൊമേലു ലുകാകു പോയതിൽ എനിക്ക് സന്തോഷമുണ്ട്, ഒപ്പം പോൾ പോഗ്ബയും എന്നോടൊപ്പം അവിടെ വരാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നില്ല, ഒന്നുകിൽ അദ്ദേഹം മുന്നോട്ടുള്ള പോരാട്ടത്തിന് തയ്യാറായില്ലെങ്കിൽ അകലെ, ‘സ്കോട്ട് സൺ‌ഡേ ടൈംസിൽ എഴുതി. ‘യുണൈറ്റഡ് സ്ഥിതിചെയ്യുന്ന ആരുടെയെങ്കിലും ഉത്തരവാദിത്തം അവർക്കാണ്, എന്നിട്ടും അവരുടെ ടീമംഗങ്ങളോട് ഫലപ്രദമായി പറഞ്ഞു:“ ഇത് മറ്റെല്ലാവരുടെയും തെറ്റാണ്. ”‘

മറ്റൊരാളുടെ വായിൽ വാക്കുകൾ ഇടുന്നത് മറക്കുക; സോഗ്നെസ് പോഗ്ബയുടെ മുഴുവൻ ബോധവും സ്വായത്തമാക്കി. ചാമ്പ്യൻസ് ലീഗിൽ ഇംഗ്ലണ്ടിലെ ആറാമത്തെ മികച്ച യൂറോപ്പ-ലീഗ് ടീമിനെ “ഒരു പുതിയ വെല്ലുവിളിക്ക്” വിട്ടുപോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു ലോകകപ്പ് ജേതാവിന് സാധ്യമായ ഒരേയൊരു വിശദീകരണം, അദ്ദേഹം വിഗ്രഹാരാധന നടത്തിയ ഒരു കളിക്കാരന്റെ മാനേജ്മെൻറിന് കീഴിൽ എല്ലാവരേയും കുറ്റപ്പെടുത്തുന്നുവെന്നതാണ്. സീസൺ. അത് തീർച്ചയായും ആയിരിക്കും.

ദിവസം അവസാനിച്ചു, സ ness നെസിനായി, പലരും മുമ്പും ഇച്ഛയും ഉള്ളതുപോലെ: വിനീതമായ പൈയുടെ മധുരപലഹാരത്തോടെ. ചെൽസിക്കെതിരെ, പോഗ്ബ “മുന്നോട്ടുള്ള പോരാട്ടത്തിന് തയ്യാറല്ല” എന്നും തന്റെ ഭാവിയെക്കുറിച്ചുള്ള നിരന്തരമായ ചോദ്യങ്ങളിൽ നിന്ന് “രക്ഷപ്പെടാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നു” എന്നും തോന്നുന്നില്ല.

ഞായറാഴ്ച സ്കൈ സ്പോർട്സിന്റെ മുഴുവൻ കവറേജും കാണുന്നതിന് വിപുലമായ ഒരു നിയമസംഘത്തെ വിളിച്ചതിന് ഫ്രഞ്ചുകാരനോട് ക്ഷമിക്കപ്പെടുമായിരുന്നു, സ ness നെസും ജോസ് മൗറീഞ്ഞോയും ഉൾപ്പെടുന്ന ഒരു പാനൽ ഈസ്റ്റ് എന്റേഴ്സ് ക്രിസ്മസ് സ്ക്രിപ്റ്റിനേക്കാൾ കൂടുതൽ ദയനീയവും കഥാപാത്ര കൊലപാതകങ്ങളും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. 4-0 വിജയം അത് ഒരിക്കലും ആവശ്യമില്ലെന്ന് ഉറപ്പുവരുത്തി.

ഇത് തികഞ്ഞ പ്രദർശനമായിരുന്നില്ല; യുണൈറ്റഡ് മൊത്തത്തിൽ ആയിരുന്നില്ല. പോഗ്ബ തന്റെ ടീമിലെ മറ്റുള്ളവരെ (5) സംയോജിപ്പിച്ചതിനേക്കാൾ കൂടുതൽ അവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിച്ചു (4), എന്നാൽ ഇരുവശത്തുമുള്ള മറ്റാരെക്കാളും കൂടുതൽ തവണ (5) പുറത്താക്കപ്പെട്ടു. ഏതൊരു യുണൈറ്റഡ് കളിക്കാരന്റെയും ഏറ്റവും കൂടുതൽ സ്പർശനം (84), മോശം നിയന്ത്രണത്തിന്റെ ഇരട്ടി ഉദാഹരണങ്ങൾ (6). അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശ്രദ്ധേയമായ ശ്രേണി, വേഗതയും ശക്തിയുടെ പൊട്ടിത്തെറിയും അതിശയകരമായ നൈപുണ്യവും യുണൈറ്റഡിനെ അവരുടെ സ്വാഷ് ബക്ക്ലിംഗ്, പ്രത്യാക്രമണം, ആകർഷണീയമായ മികച്ച പ്രകടനം എന്നിവയിൽ ഉൾപ്പെടുത്തി. അദ്ദേഹത്തിന്റെ അമിത ആത്മവിശ്വാസം, നിഷ്കളങ്കത, സ്ഥാനപരമായ വിവേചനം എന്നിവ പക്വതയില്ലാത്ത ഒരു വശത്തിന്റെ സൂക്ഷ്മ, കാൽ-ഷൂട്ടിംഗ് മോശമായ അവസ്ഥയിലായിരുന്നു.

67-ാം മിനിറ്റിൽ മാർക്കസ് റാഷ്‌ഫോർഡിന്റെ പാതയിലേക്ക് നേരിട്ട് കടന്നുപോകുന്ന ഓരോ സംവേദനാത്മക പാസിനും, ആദ്യ അഞ്ചിനുള്ളിൽ രണ്ട് എതിരാളികളുടെ ശ്രദ്ധയിൽ നിന്ന് രക്ഷപ്പെടാൻ സ്വന്തം പകുതിയിൽ തന്നെ പ്രകോപനപരമായ ഒരു പൈറൗട്ട് ഉണ്ടായിരുന്നു. ഡാനിയൽ ജയിംസിനെ സഹായിക്കുന്നതിനായി പ്രതിരോധത്തെ തൽക്ഷണം ആക്രമണമാക്കി മാറ്റുന്നതിനുള്ള ഓരോ അടിച്ചമർത്താത്ത ഓട്ടത്തിനും, സ്‌കോറുകൾ ഇപ്പോഴും സമനിലയിൽ നിൽക്കുമ്പോൾ ആക്രമണത്തെ പ്രതിരോധമാക്കി മാറ്റാൻ ടമ്മി അബ്രഹാമിന്റെ സമ്മർദത്തെത്തുടർന്ന് പാതിവഴിയിൽ ഒരു സ്വമേധയാ ഉള്ള ഒരു ബാക്ക്ഹീൽ ഉണ്ടായിരുന്നു.

എന്നിട്ടും, ഈ പ്രവർത്തനങ്ങളെ അനാവശ്യമോ അർത്ഥശൂന്യമോ എന്ന് വിളിക്കുന്നത് പോഗ്ബയുടെ സത്തയെ അവഗണിക്കുക എന്നതാണ്. “ലളിതമായി സൂക്ഷിക്കാനും” “അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങളിൽ ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിക്കാനും” അദ്ദേഹത്തോട് അഭ്യർത്ഥിക്കുക എന്നത് അദ്ദേഹം വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നതിനെ തെറ്റിദ്ധരിക്കുക എന്നതാണ്. ഒരു “ലളിതമായ” പാസ് ഒരിക്കലും മൂന്നാം ഗോളിനായി റാഷ്‌ഫോർഡിലെത്തുകയില്ല. ഒരു “അടിസ്ഥാന” റൺ ജെയിംസിനെ നാലാമനായി കണ്ടെത്തുമായിരുന്നില്ല. ആ രഹസ്യവാക്കുകൾ കൂടുതൽ പരിമിതവും എന്നാൽ വിശ്വസനീയവുമായ സ്കോട്ട് മക് ടൊമിനെയ്ക്കായി സംരക്ഷിക്കണം, പ്രാപ്തമാക്കാൻ അവിടെയുള്ള കളിക്കാരനല്ല.

ഏതൊരു ഗെയിമിനെയും എല്ലായ്പ്പോഴും നിയന്ത്രിക്കാനും നിർദ്ദേശിക്കാനും കഴിയുന്ന ഒരു കളിക്കാരന്റെ മിഥ്യാധാരണയാണ് പോഗ്ബയുടെ പ്രൈസ് ടാഗ് നൽകുന്നത്; അവന്റെ നൈപുണ്യ സെറ്റ് വിപരീതമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ അവനെ പ്രാപ്തനാക്കുന്നു. പോഗ്ബ അധികാരം പ്രയോഗിക്കുന്നത് 90 മിനിറ്റിനുള്ളിൽ മെട്രോനോമിക് കടന്നുപോകുന്നതിലൂടെയല്ല, മറിച്ച് 90 ൽ ഷോമാനും തിയേറ്ററും -സെക്കൻഡ് സ്പർട്ടുകൾ. അവൻ ഗെയിമുകളിലേക്കും പുറത്തേക്കും പറക്കുന്നു: ഒരു സ്ഥാനത്ത് സ്ഥിരമായി തുടരുന്നതിനുപകരം സ്റ്റേജിന് ചുറ്റും തിളങ്ങുന്ന ഒരു സ്പോട്ട്‌ലൈറ്റ്.

യുണൈറ്റഡിന് അവനില്ലാതെ തിളങ്ങാൻ കഴിയില്ല, അവരുടെ നിലവിലെ അവസ്ഥയിലല്ല. ഒലെ ഗുന്നാർ സോൾസ്‌ജെയർ അതിന്റെ കേന്ദ്രബിന്ദുവായി “വേഗതയും ശക്തിയും” ഉള്ള ഒരു സ്ക്വാഡ് നിർമ്മിച്ചു. പകുതി പുതിയ പ്രതിരോധത്തിൽ നിക്ഷേപിക്കുകയും ജെയിംസിന്റെ വേഗതയ്ക്കും ചലനത്തിനുമായി റൊമേലു ലുകാകുവിന്റെ ഭൂരിഭാഗവും ട്രേഡ് ചെയ്യുന്നതിലൂടെയും മാനേജർ തന്റെ മിഡ്‌ഫീൽഡ് അവഗണിച്ചുകൊണ്ട് കൃത്യമായി മെച്ചപ്പെടുത്തി. വേനൽക്കാലത്ത് ബ്രൂണോ ഫെർണാണ്ടസ് ഒപ്പുവെച്ചിരുന്നുവെങ്കിൽ, കാഴ്ചയിൽ വെടിവയ്ക്കുന്നത് പ്രത്യാക്രമണങ്ങളുടെ തിളക്കത്തിന് മുൻഗണന നൽകുമായിരുന്നു. സീൻ ലോംഗ്സ്റ്റാഫ് അംഗമായിരുന്നെങ്കിൽ, അടിസ്ഥാനകാര്യങ്ങളും ബുദ്ധിമാനും തമ്മിലുള്ള സൂക്ഷ്മമായ സന്തുലിതാവസ്ഥയെ ബാധിക്കുമായിരുന്നു. പോഗ്ബ പാഴാകുമായിരുന്നു.

അവൻ യുണൈറ്റഡിന്റെ ഏറ്റവും മികച്ച കളിക്കാരനാണ്, മാത്രമല്ല അദ്ദേഹത്തിന്റെ മികച്ച ആട്രിബ്യൂട്ട് വർദ്ധിപ്പിക്കാൻ അവർ വിവേകപൂർവ്വം ശ്രമിച്ചു. “പ്രീമിയർ ലീഗിലെ മറ്റൊരു മിഡ്ഫീൽഡറെ ഞാൻ കാണുന്നില്ല, അത് യുണൈറ്റഡിന്റെ മൂന്നാമത്തെ ഗോളിനായി അദ്ദേഹം ചെയ്ത പാസ് കളിക്കാൻ കഴിയും,” ഫിൽ നെവിൽ പറഞ്ഞു, ചുവന്ന നിറമുള്ള ഗ്ലാസുകളിൽ നിന്ന് ഒരു നിമിഷം നോക്കുക. എന്നാൽ പോയിന്റ് നിലകൊള്ളുന്നു: പോഗ്ബ ശ്രദ്ധേയനായ ഒരു വഴിയാത്രക്കാരനാണ്, സാധാരണ പാസറല്ല. അവരുടെ ഗെയിം അതിന് ചുറ്റും അടിസ്ഥാനമാക്കാതിരിക്കുന്നത് യുണൈറ്റഡ് വിഡ് ish ിത്തമായിരിക്കും.

ചിലർക്ക് ഇത് ഒരിക്കലും മതിയാകില്ല. അവനെ ‘അഗാധമായ’ കൂടാതെ ‘ലോകോത്തര നിലവാരം’ ഒരേ ഗെയിമിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിൽ അദ്ദേഹത്തിന്റെ ശൈലിയുടെ ധ്രുവീകരണ സ്വഭാവം സംഗ്രഹിക്കുന്നു. റിഥമിക് പോൾ ഷോൾസ് അല്ലെങ്കിൽ റോയ് കീൻ എന്നിവരെ അദ്ദേഹം അനുകരിക്കുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കുന്നവർ സെൻട്രൽ മിഡ്ഫീൽഡറിന്റെ വ്യത്യസ്ത രൂപങ്ങളുണ്ടെന്ന് ഓർമ്മിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

‘ഇത് ബിരുദത്തേക്കാൾ അദ്ദേഹത്തിന്റെ കഴിവുകളുടെ ശ്രേണിയാണ്,’ കെൻ ആർലി ഒരിക്കൽ സ്റ്റീവൻ ജെറാർഡിനെക്കുറിച്ച് എഴുതി. ‘ശക്തരും വേഗത്തിലുള്ള കളിക്കാരും കൂടുതൽ ബുദ്ധിമാനും കഴിവുള്ളവരുമുണ്ട്, പക്ഷേ കുറച്ച് പേർ ജെറാർഡിനെപ്പോലെ ശാരീരികവും സാങ്കേതികവുമായ മികവ് സംയോജിപ്പിക്കുന്നു. അദ്ദേഹത്തിന് കൂടുതൽ പരമ്പരാഗത ഗുണങ്ങൾ ഉണ്ടായിരുന്നെങ്കിൽ ഇത് എളുപ്പമാകുമായിരുന്നു; അവൻ ഏതുതരം കളിക്കാരനാണെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ഇത്രയും കാലം ചെലവഴിക്കേണ്ടിവരില്ല. ’

പോഗ്ബയുടെ കാര്യവും ഇതുതന്നെയാണ് – ‘താൻ ഏതുതരം കളിക്കാരനാകാനാണ് ഉദ്ദേശിച്ചതെന്ന്’ അദ്ദേഹത്തിന് കൃത്യമായി അറിയാം എന്നതൊഴിച്ചാൽ, മറ്റെല്ലാവരും അവർ എന്തായിരിക്കണമെന്ന് മനസിലാക്കാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിലും.

അതേപോലെ, ഞായറാഴ്ച തന്റെ പാദങ്ങൾ സംസാരിക്കാൻ അനുവദിക്കുമെന്നും വായ കുലുക്കാമെന്നും തെളിയിച്ചു. തന്റെ യുണൈറ്റഡ് ഭാവിയെക്കുറിച്ച് “ഞങ്ങൾ ഇപ്പോഴും ഈ വലിയ ചോദ്യചിഹ്നത്തിൽ തുടരുന്നു” എന്ന അദ്ദേഹത്തിന്റെ മത്സരത്തിനു ശേഷമുള്ള അഭിപ്രായം, വിട്ടുപോകാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ഒരു കളിക്കാരന്റെയും അവൻ ഒരു കുഴപ്പവും സൃഷ്ടിക്കില്ലെന്ന് വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു . യാഥാർത്ഥ്യം എന്തെന്നാൽ, താൻ മറ്റൊരു സീസണിലെങ്കിലും താമസിക്കുന്നുണ്ടെന്ന് പോഗ്ബയ്ക്ക് അറിയാമെന്നും അത് വിജയിപ്പിക്കാൻ എപ്പോഴത്തേയും പോലെ ദൃ determined നിശ്ചയത്തോടെ കാണപ്പെടുന്നുവെന്നും

വറ്റാത്ത സംശയങ്ങളെ മറികടന്ന് അദ്ദേഹം വിജയിക്കുമോ എന്നത് മറ്റൊരു കാര്യം. റയൽ മാഡ്രിഡ് ‘പോഗ്ബയെ വിലകുറഞ്ഞ രീതിയിൽ നോക്കാൻ നോക്കുന്നുവെന്ന് സ ness നെസിന് സ്വതന്ത്രമായി അവകാശപ്പെടാൻ കഴിയുമ്പോൾ, യുനൈറ്റഡിനായുള്ള അദ്ദേഹത്തിന്റെ ഫോമിനെക്കുറിച്ച് അവർക്ക് സംശയമുണ്ട്’. ഇത് യുദ്ധം ചെയ്യേണ്ട ഒരു യുദ്ധം പോലെ തോന്നുന്നില്ല. പോഗ്ബയുടെ രൂപത്തെക്കുറിച്ചുള്ള ഒരു ‘സംശയാസ്പദമായ’ കാര്യം, രണ്ട് അസിസ്റ്റുകൾ ഒരു ഉദാഹരണത്തിനുപകരം അദ്ദേഹത്തിന്റെ മികവിന് ഒരു അപവാദമായി ചിലർ കാണുന്ന ഒരേയൊരു കളിക്കാരനായിരിക്കാം എന്നതാണ്.

  • മാറ്റ് സ്റ്റെഡ്